!!SanDran!!•โลกใหม่แห่งเทคโนโลยีทุกรูปแบบ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

!!SanDran!!•โลกใหม่แห่งเทคโนโลยีทุกรูปแบบ

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

การจำลองแผ่นโดยDaemon Tools มีภาพประกอบครับ

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
MaXNOs
เทพพิทักรักษาบอร์ด
เทพพิทักรักษาบอร์ด
MaXNOs

Male จำนวนข้อความ : 149
ที่มึงเกิด : จาบอกไปทำไม

การจำลองแผ่นโดยDaemon Tools มีภาพประกอบครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: การจำลองแผ่นโดยDaemon Tools มีภาพประกอบครับ   การจำลองแผ่นโดยDaemon Tools มีภาพประกอบครับ Empty2009-03-03, 09:56

เนื่องจากมีคำเรียกร้องส่วนหนึ่งเข้ามาว่าอ่านที่ พี่ ItemXP บอกแล้วไม่เข้าจัยกระป๋ม

จึงได้จัดทำโปรเจ็ค นี้ขึ้นเล่นๆ ^ ^

คำเตือน
ตอนอ่าน อย่าตดน้า เพราะอาจทำให้ตัวเองและคนรอบข้างเหม็นตดตัวเอง :v12:

บทนำ

ท่านเคยไหม !!*-* ที่วันหนึ่งเราเกมโหลดมาแล้วพอแตกไฟล์ออก

มานเปนรูป อารายก้อไม่รู้ - - * ดังรูป Evil or Very Mad

การจำลองแผ่นโดยDaemon Tools มีภาพประกอบครับ Fgddg

แต่ปัญหาเหล่านี้จาหมดไปปปปปปปปปป Smile

เมื่อท่านพบกับ โปรแกรม Daemon Tools ว้าๆๆๆๆว้าวววววมานคือโปรแกรมไว้ทำรายกานหว่า โปรดอ่านต่อไป

โปรแกรม Daemon Tools คือโปรแกรมจำลอง ไดร์ฟ CD-ROM สำหรับใช้เล่นเกมส์ หรือเปิดไฟล์ Image ต่างๆ

โหลดโปรแกรมได้จาก

http://www.filehippo.com/download/6485696f2ec41e38b4cff86e8c3c07e7/download/ เปลี่ยนให้แล้วนะ:008:

พอได้โปรแกรมตัวนี้มาแล้ว เราก้อinstall ลงเครื่องให้เรียบร้อย

ก้อจะได้ลูกมะม่วง (มาจากไหน :001: ) เอ้ย!!ไอคอนดังรูปนี้

การจำลองแผ่นโดยDaemon Tools มีภาพประกอบครับ Img01jkjk

เราก้อเบิลคลิกที่ตัวโปรแกรม มานก้อจะกลายเปนโก้โก้ครั้น !!!*-*

เอ้ย :006: จะมีรูปไอคอนสีแดงขึ้นที่มุมขวาล่างของหน้าจอ

ดังภาพ

การจำลองแผ่นโดยDaemon Tools มีภาพประกอบครับ Qkcgn

ได้อย่างที่บอกเราก้อมาต่อกันเลยครับ Twisted Evil

คราวได้เวลาใช้โปรแกรมกันสักที อิอิ

เราก้อคลิกซ้ายที่ ไอคอนสีแดงๆ ที่หน้าจอ

มานจาขึ้นดั่งรูป Very Happy

การจำลองแผ่นโดยDaemon Tools มีภาพประกอบครับ Fsdfs

แล้วเรา ก้อคลิก ตามรูปเรยยย (อย่าบอกนะว่าคลิกไม่เปน - -*)

แล้วก้อจาขึ้นมาแบบนี้ Rolling Eyes

ดูรูปเอาดิ *-*

การจำลองแผ่นโดยDaemon Tools มีภาพประกอบครับ Wrwqeqqewttyy

เลือกไฟล์เกมที่เราแตกไว้แล้วววววอ่านะ :?

แล้วที่คลิกไฟล์ที่เปนแบบรูปเลยย ^ ^

open -*-

แค่นี้ปัญการหวังคงทำให้เข้าขึ้นง่ายกว่าเดิมน้าาาา Surprised

---------*ทำเองกับมือคร้าบบบ*-------

อาจปัญญาอ่อนนิดนึงนะไม่เข้าใจตรงไหนถามเยยยยย ^ ^

การลงโปรแกรมนี้กด ลิ้งค์ข้างล่างนี้เข้าไปเลยคับ

http://www.justusers.net/articles/others/daemontools/daemon.htm
ขึ้นไปข้างบน Go down

การจำลองแผ่นโดยDaemon Tools มีภาพประกอบครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1